Giúp em với . Vấn đề về liên kết Static Block vào Category.

Thảo luận trong 'Các lỗi thường gặp' bắt đầu bởi Ngocduycit_134, 8 Tháng sáu 2013.

1. Ngocduycit_134

Ngocduycit_134 New Member

Em đang làm 1 site bằng magento . Nhưng ko phải thương mại điện tử mà là website tin tức .
    Anh chị có kinh nghiệm cho em hỏi với :
    1. Em tạo 1 categoty Giới Thiêu và em muốn liên kết với 1 stactic block (Tức là tạo 1 trang HTML trong stactick bock là "giới thiêu".) Và khi click vào giới thiệu thì nó sẽ trỏ trên . Nhưng e không biết làm .
    2. EM muốn tạo 1 hình ảnh phía bên cột col-left . Nhưng không biết cách tạo. Anh chị nào biết có thể chỉ giúp e với không .

Bài viết khác cùng chuyên mục:

2. Củi Khô37

Củi Khô37 Member

e không hiểu cái 2 của bác...là tạo 1 hình ảnh phía col-left của magento hay là của cái html bác muốn tạo??
  3. Ngocduycit_134

hình ảnh của cột col-left . Chứ phần html thì em tạo được rồi ! . Mình đang gặp khó khăn ở phần cột đó
  4. macthidien

macthidien Member

hi bạn, bạn muốn thêm 1 cái ảnh vào bên left thì có 2 cách, cách thứ nhất thêm trực tiếp gọi cái ảnh đó vào file 2column.phtm,3column.phtm.
    cách thứ 2 là tạo 1 cái static chứa ảnh đó, xong gọi trong file xml cho reference tới left. Như vậy khi nào bạn muốn thay ảnh khác thì bạn chỉ việc vào admin thay ảnh là được.
    Bạn nào muốn tìm hiểu về magento vào site của m tham khảo nhé http://magentoshare.com/ Tuy không biết nhiều về magento nhưng m sẽ chia sẻ những gì m biết trên này, do hiện tại site mới bắt đầu viết bài nên chưa được nhiều bài lắm :)
  5. Ngocduycit_134

Bạn ơi nếu được thì bạn có thể cho mình số ĐT được không . Mình sẽ liên lạc trực tiếp với bạn . Vì mình sắp bảo vệ rồi nên cần lắm . Thanks bạn trước nhé . SĐT mình là 0973 411800
  6. macthidien

macthidien Member

Hi, nay mình mới vào diễn đàn, vậy bạn cần mình giúp bạn gì ? Nếu giúp được mình sẽ giúp :). Bạn có thể email vào mail macdien89@gmail.com nhé :D