Giúp em sửa lỗi : cài đặt đến bước config trong magento

Thảo luận trong 'Cài đặt Magento' bắt đầu bởi thienthandoitra, 4 Tháng sáu 2010.

1. thienthandoitra

thienthandoitra New Member

em cài magento trên appserv
    Cài đến bước Config để mặc định khi click continue thì không load sang trang khác mà vẫn là Config mà không chuyển sang bước kế tiếp .
    Không báo lỗi gì hết:(
    Em đã tìm và sửa theo : viewtopic.php?f=62&t=371
    nhưng vẫn không được.Rất mong các bác chỉ giáo,thanks:D
  2. HieuJa

HieuJa New Member

Không thể nào. Làm gì có chuyện không báo lỗi mà không thể success được chứ ?!! Có thể bạn đã tắt chế độ báo lỗi của server đi rồi. Phải biết lỗi của nó thì mọi người mới giúp bạn được. :)
    Bạn vào file php.ini (thường ở đường dẫn: C:\WINDOWS) search key: display_errors. Nếu bạn thấy: display_errors = OFF thì chuyển nó thành display_errors = ON, sau đó khởi động lại server. Rùi bạn cài lại thử xem nhé, nếu có lỗi trong quá trình cài đặt thì post lên để mọi người cùng đọc và giúp bạn nhé ! :)
  3. thienthandoitra

anh ơi nói rõ hơn nó ở file nào được không,em không tìm thấy.
  4. HieuJa

HieuJa New Member

Bạn tìm file: php.ini, nếu bạn cài win vào ổ C thì đường dẫn tới file đó sẽ là: C:\WINDOWS\php.ini. Bạn dùng Notepad để mở nó ra và edit theo hướng dẫn trên của mình nhé. :)
  5. thienthandoitra

la ON anh ơi:( anh xem wua topic ma em de link do,cung bi loi nhu vay nhung em lam khong duoc
  6. HieuJa

HieuJa New Member

Uh, để mình xem. Mà bạn cố gắng viết Tiếng Việt có dấu nhé. Đọc thế này khó hiểu quá ! :D
  7. HieuJa

HieuJa New Member

Nhưng mà ở cái link trên họ còn mô tả lỗi. Còn bạn nói bạn cài mà không thấy báo lỗi gì, cũng không cài đặt thành công ... như thế thì mình cũng chịu !!! :mrgreen:
  8. thienthandoitra

mình đâu có nói sai đâu,nó ko báo lỗi j mà :( continue vẫn là config mà.
  9. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Lỗi này pà con đã ok chưa?

Lâu quá ko support được.
  10. JayTse

JayTse New Member

mình cũng bị như vậy, lúc đầu không báo lỗi sau thì báo là
    o Database server does not support the InnoDB storage engine.
    o Database connection error.
    giúp mình nhé, thanks!!!
  11. hong

hong New Member

các bạn cài vẫn bị lỗi ah mình cài vẫn ngon lành ko bị sao mà
  12. kusac

kusac New Member

@thienthan

Lỗi này rất nhiều bạn gặp fải khi bắt đầu cài magento. để mình hướng dẫn các bạn sửa khi cái trên localhost như sau:
    1.thay vì chạy localhost/magento thì các bạn chạy theo link là 127.0.0.1/magento
    2. bạn fải bỏ read only ở 2 folder var and ect(/app)

khi qua duoc phần config này, nếu bạn gặp lỗi nó baó
    Database server does not support InnoDB storage engine
    Database connection error
    thì bạn vào folder MY SQL rồi mở file my.cnf tìm dòng skip_innodb và thêm dấu # đằng trước nó. Sau đó nhớ restart my sql + apache lun nhé các bạn. vậy là các bạn sẽ cài được. nếu còn gap lỗi gì. post lên mọi nguoi giúp cho
  13. magento

magento New Member

14. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Hãy dùng wamp 2f, ko bao giờ bị lỗi khi install magento