giúp đỡ về cài đặt magento 2

Thảo luận trong 'Magento 2 - Thông tin chung' bắt đầu bởi tuan dat 1996, 23 Tháng tám 2016.

1. tuan dat 1996

tuan dat 1996 New Member

mình mới tìm hiểu về magento mong mọi người giúp, mình cài đặt magento xong khi vào admin thì phải đợi rất lâu, và không nhấn được vào các menu bên trái, ai biết lỗi này chỉ giúp mình với ạ

Các file đính kèm:

2. hungdv.tb

hungdv.tb New Member

Magento 2 required js nhiều lắm. Chết 1 cái ảnh hưởng nhiều chỗ liền. Bật console xem báo lỗi gì. Mà đỡ rắc rối nhất. Xóa pub đi deploy lại
  3. tuan dat 1996

tuan dat 1996 New Member

bạn cho mình xin fb có gì mình nhờ giúp được k ạ, mình làm theo video hướng dẫn viet them cau lenh php bin/magento setup:static-content:deploy bh k sao vao duoc admin luon a
  4. hungdv.tb

hungdv.tb New Member

hungdv.tb nhé. Mà bạn mới bắt đầu chứ gì
    Mình teamview cài cho bạn cho nhanh.
    Deploy dùng lệnh này : rm -rf pub/static/*
    rm -rf var/*
    rồi deploy. Mà thậ t ra cũng không cần deploy. Bạn xóa 2 cái trên đi rồi chạy lại magento là tự động chạy rồi. Deploy chỉ là 1 lần tạo hết ra các file static thôi. Chứ bình thường chạy đến page nào cần dùng file nào thì nó sẽ tự động tạo file ra .
  5. hungdv.tb

hungdv.tb New Member

Mà bạn đi làm chưa. Hay vẫn đang học. nếu có kiến thức cơ bản về css hay php rồi thì xin vào cty mình . Cty mình có training cho người mới. Lúc trainning vẫn có trợ cấp hàng tháng.
  6. tuan dat 1996

tuan dat 1996 New Member

mình vẫn đang đi học bạn , mình đang đi thực tập. người ta đang yêu cầu tim hiểu về cái này mà mình vẫn chưa biết gì về cái này hết
    https://www.facebook.com/chiaxa.motti nick fb mình có gì b giúp mình với