giãm giá sản phẩm trong magento

Thảo luận trong 'Yêu cầu module - chức năng cho Magento' bắt đầu bởi vonnguyen, 18 Tháng năm 2015.

1. vonnguyen

vonnguyen New Member

các bạn cho mình hỏi tí: catalog price rules là mình phải install gì vào để nó có mà chọn giãm giá cho sản phẩm.
    promotions->catalog prices rules (cái này nè)

Bài viết khác cùng chuyên mục:

2. vonnguyen

vonnguyen New Member

sorry nhe tim ra roi.
  3. trihungpc

trihungpc Member

Cái này không cần phải cài đặt thêm gì nhé. Cứ tạo như bình thường, áp dụng cho cả danh mục. Còn muốn tạo mã giảm giá cho từ sản phẩm thì tham khảo tại đây: Magento: Tạo mã giảm giá (coupon code)
  4. vonnguyen

vonnguyen New Member

cảm ơn bạn
  5. vonnguyen

vonnguyen New Member

Chổ coupon code đó bạn mình phải lấy ở đâu.
  6. Truong Xuan

Truong Xuan New Member

cái coupon code là cái cart rule trong promo . chị tạo cái đó sẽ sinh ra cái coupon code và dùng nó để discount trong cart khi checkout.
  7. vonnguyen

vonnguyen New Member

Vậy mã mình tự cho luôn hả em. Không có cách nào tạo mã tự động sao. Với lại coupon là mình cho sản phẩm nào cũng đc đúng hông.
    Hôm qua tự cho một cái mã tào lao rồi mua sản phẩm thử thì thấy ok. nhưng vấn đề mã mình ko thể tạo tùy ý vậy theo chị nghĩ thế phải có ràng buộc gì đó. và có cách nhớ lưu lại sao chứ.
  8. Củi Khô37

Củi Khô37 Member

mỗi lần tạo promotion sẽ có 1 cái tên cụ thể cho từng "chiến dịch" vì vậy nó sẽ có quản lý mã code cho từng "chiến dịch đó" k phải lo mất code.còn nếu muốn tốt hơn nữa thì mua extention để quản lý riêng cho tốt.nếu các "chiến dịch" chỉ đơn giản là giảm giá sản phẩm theo mã code hoặc khách hàng.thi dùng mặc định đủ rồi.