Em mơi bắt đầu học Magento Bác nào hảo tâm có tài liệu chia sẻ Em với ak.

Thảo luận trong 'Hướng dẫn làm template' bắt đầu bởi Hoàng Trường Phi, 4 Tháng mười một 2015.

1. Em thấy Magento là code bán hàng mạnh..em muốn tìm hiểu phát triển..Bác nào chỉ em với ạ
  2. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Đã có đủ tài liệu trong diễn đàn này nhé.

bạn muốn tìm hiểu những gì/?
  3. Em đã từng code Web bằng Opencart và Wordpress về bán sản phẩm...giờ em muốn code Web bằng cái này cơ mà không biết bắt đầu từ đâu.Cấu trúc file ra sao.và các code hay gọi ra như thế nào.Bác có video hay tài liệu hướng dẫn không ạ..Em mò mấy ngày mà ko biết hướng từ đâu.lên mạng thì chỉ tùm lum lên ak.thank bác ghé qua Stt
  4. admin

5. Thank Bác..mà Bác ơi giờ em lên học Magento phiên bản trước hãng hãy tìm hiểu luôn Magento phiên bản mới này..em thấy 2 cái cấu trức file có vẻ khác nhau thì phải.làm phiền Bác rồi ak.
  6. admin

bạn nên đi luôn magento 2 nhé.
  7. OK bác nhưng đọc tìm tài liệu khó quá..mà cái mã nguồn này khó quá anh ak.trắc phải có người chỉ mới đc
  8. Duong Tuan Minh

Duong Tuan Minh New Member

Bác Hoàng Trường Phi theo backend hay frontend thế nhỉ. em cũng có chút duyên số với magento nên giờ cũng đang vọc vạch. mạn phép share chút tài liệu cho mọi người nhé
  9. Duong Tuan Minh

Đầu tiên là 3 video Quick Start to Magento Customization trên trang chủ của magento. nó rất khái quát qua đây ta sẽ có được cái nhìn khái quát về cấu trúc của magento. của 1 module như thế nào. nó gọi nhau như thế nào
    link:

Và 1 loạt video cũng ở trang chủ: video này hợp với mấy bác kiểu phải chăm sóc website. update sản phẩm nên cần hiểu về giỏ hàng, cách cấu hình sản phẩm...
    link:

NOTE: Tiếp đến là loạt tài liệu chữ mà em sưu tập được. từ trên mạng, từ anh em trong cty. thú thật là em cũng chưa đọc được nhiều nhưng cũng lượt qua và thấy 1 số cuốn hay thì em đánh số thứ tự để nó hiển thị lên đầu. Các bác có thể tham khảo, backend hay frontend đủ cả.
    link: http://www.mediafire.com/download/3l5vx4pmx4rb53p/1._Tai_lieu.rar
    Last edited: 24 Tháng mười một 2015
  10. Em thì đang đi vào frontend trước bác ơi..Nhưng thiên hướng của em sẽ đi đến backend nhiều hơn.vì em muốn code nhiều trứ giao diện thì chán lắm...tại em vừa vào cái này lên đang muốn từ ngoài rồi đi sâu..Bác có tài liệu em xin..trứ đang bù hết lên bác ak.ko biết từ đâu..bác có sky ko em xin ạ
  11. Duong Tuan Minh

em up link MF phía cuối bài đó bác. bải tải về cày quốc em nó
  12. Rất cám ơn Bác..nhưng quả này trắc em cày sẽ ngu người mất.hihi..toàn tiếng anh..trời ơi...đúng món em kem..thôi đành cố vậy..Bác có cái nào sơ sài tiếng việc ko để em tham khảo..hihihi
  13. Duong Tuan Minh

tiếng việt thì có lẽ bác tham khảo blog của bác này
    http://basetut.com/category/lap-trinh-web/magento-tutorial/
    bác này nếu mình đoán ko nhầm thì cũng có dựa theo 1 blog magento nước ngoài nào đó. vì đợt mình có đọc loạt bài đấy. nhưng bác này viết theo văn phong việt nam của mình. cũng khá dễ hiểu
  14. vâng thank bác nhiều..Bác có sky ko cho em xin.co gì em hỏi tham khảo ạ.Mà Bác làm magento lâu chưa.giờ Bác đã làm gì về nó rồi ak..về làm Web hay viết Module ạ.mà giờ em tải lại là magento 2.x nhưng theo tài liệu toàn là magento 1.x thôi ak