Hướn dẫn Đơn hàng không khớp với thông tin khách hàng

Thảo luận trong 'Cấu hình, quản lý admin trong magento' bắt đầu bởi Tran Thang, 30 Tháng mười 2015.

1. Tran Thang

Tran Thang New Member

Dear anh em.
    Mình có down code megento về và chạy trên host, mày mò mãi thì cũng chạy được.
    Nhưng có một lỗi này mình GG mãi mà không ra, mong anh em xem và hỗ trợ giúp.
    Khi mình test mua hàng thì mọi chuyện Ok, nhưng khi vào admin ở phần đơn hàng thì địa chỉ thanh toán và địa chỉ giao hàng hệ thống lấy 1 địa chỉ nào ở đâu lạ hoắc luôn (Mình đã vào xóa tất cả các khách hàng cũ và đơn hàng cũ rồi)
    Anh em nào bị trường hợp này giúp với.

Dưới là hình em nó.
  2. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

cái này chắc chắn có sự nhầm lẫn thôi, ko có lý do tự nhiên có địa chỉ lạ hoắc này được.

Trong tài khoản người mua bạn đang test có địa chỉ test, test. Bạn kiểm tra bên sổ địa chỉ người này xem nhé
  3. Tran Thang

Tran Thang New Member

Mình đã vào xóa tất cả các khách hàng cũ, cũng như các đơn hàng rồi.
    Khi bắt đầu mua hàng thì mình đăng ký thành viên mới và mua hàng, trong email gửi về thì địa chỉ lại đúng, còn vào admin kiểm tra đơn hàng thì lòi ra địa chỉ "MA" này.

Bạn kiểm tra bên sổ địa chỉ người này xem nhé --> chổ này là ở đâu vậy bác Hải ơi.
  4. Tran Thang

Tran Thang New Member

Mình vào admin xóa lại hết các Khách hàng và đơn hàng để làm lại và chụp màn hình. Anh em nào biết thì chỉ lỗi giúp với nhé.
    Đây là list khách hàng, chỉ có duy nhất 1 khách hàng mà mình vừa đăng ký:
    Thông tin chi tiết của khách hàng, với địa chỉ chính xác là mình nhập vào.
    Khi qua Đơn hàng và cũng chỉ có 1 đơn hàng của mình vừa order.
    Vào chi tiết của đơn hàng, tên và email thì đúng nhưng địa chỉ thanh toán hóa đơn và địa chỉ giao hàng thì không phải của mình. và cũng không biết từ đâu có luôn.
    Khi vào Chỉnh sửa thì vào combobox mới thấy thông tin đúng.

Rất mong anh em nào gặp trường hợp này thì giúp mình với nhé.
    Sẽ mới 1 chầu cafe làm quen.

Do website chưa chạy chính thức nên mình có bôi đen tên site, anh em thông cảm.

Cảm ơn rất nhiều.