Chuyển text input city trong magento sang dropdown list quận

Thảo luận trong 'Programming Questions' bắt đầu bởi vannguyen, 3 Tháng hai 2010.

1. vannguyen

vannguyen New Member

Mình muốn chuyển text input city trong bước chectout của magento sang dropdown list quận/huyện ở việt nam, khi chọn một tỉnh/thành phố thì sẻ filter quận/huyện tương ứng với tỉnh/thành phố đó trong các bước checkout của magento, bác nào biết help me.
    Thank a lot. :D

Bài viết khác cùng chuyên mục:

2. sangnguyencg

sangnguyencg New Member

Chức năng này thực sự cần thiết cho website ở Việt Nam. Có anh em nào có kinh nghiệm không giúp với???
  3. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

4. sangnguyencg

sangnguyencg New Member

Mình đồng ý 2 tay :)
    Ở đây ban đầu có thể đơn giản là giúp anh em list & filter ra được các Quận/Huyện trực thuộc một Tỉnh/thành là OK.
    Mong có sự hồi âm & chia sẻ của anh em!
    dhushin thích bài này.
  5. sangnguyencg

sangnguyencg New Member

Topic này lại bị bỏ ngõ nữa rồi. Forum này oải nhất là khi hỏi các problem thật sự cần thiết :( Chỉ có thể xem những thứ chơi chơi thôi sao???
  6. hungxalo

hungxalo New Member

Rất cần thiết mà :(
    Bác admin đâu rồi :((
  7. admin

Tôi đây các anh em.

Hãy chiến đấu thôi. Chờ thêm anh em mà chưa có được gì, thôi có nhiêu chiến nhiêu vậy.

Chúng ta chuyển qua topic này: http://www.magentovietnam.com/forum/forums/thuc-hanh-magento.86/

@ Sangnguyencg: Hãy thể hiện thêm tinh thần vì cộng đồng, cứ topic bạn cần, chưa nhanh tay support thì đã bị la ó rồi. Sau khi anh em chỉ bạn làm thành công thì nên post lên cho người sau tham khảo. Mọi người đều có công việc và đang cùng phát triển vì tinh thần cộng đồng cả.

Chúng ta cùng cố gắng nhé.
  8. sangnguyencg

sangnguyencg New Member

Chà, lâu rồi mới quay lại topic này. Anh Hải ơi, mình cũng muốn đóng góp vì cộng đồng lắm. Nhưng mình cũng theo dõi kỹ thấy là ít có sự đầu tư chia sẻ cần thiết & tới nơi tới chốn ở đây. Cho nên với vai trò Admin anh cũng nên control lại xem thế nào chứ. Vì như đã nói ở trên, forum chỉ gồm toàn những thứ đơn giản ai cũng biết làm, còn những issue khó thì thường chỉ dừng ở mức nói vài ba tiếng rồi bỏ đó. Anh check lại coi phải mình nói sai không? Tại anh không lắng nghe xem mọi người nói như thế nào thôi.
  9. admin

Cảm ơn Sang

mình sẽ cố gắng lắng nghe. Và cũng mong muốn nhận được sự đồng hành của nhiều bạn khác.
    Mọi trao đổi chi tiết hơn, vui lòng gửi về hai@magentovietnam.com

Mình sẽ có buổi trao đổi với các anh em có tinh thần vì cộng đồng, cùng mình phát triển cộng đồng magentovietnam này.

Mong nhận được sự tham gia vào ban quản trị nhiệt tình từ các bạn.
  10. macthidien

macthidien Member

Hi, mọi người cho mình hỏi với, mình cũng muốn list ra danh sách quận huyện sau khi chọn tỉnh, thành phố thì làm thế nào vậy ? Mong được sự giúp đỡ của mọi người
    dhushin thích bài này.
  11. hongdiep

hongdiep Member

dropdown list quận/huyện cái này đã có chưa a Hải?. có ai đã làm rồi chỉ giúp mình với đang cần