Chỉ cách rút ngắn steps checkout

Thảo luận trong 'Hỏi - Đáp về Thương mại điện tử' bắt đầu bởi dhushin, 21 Tháng bảy 2014.

1. dhushin

dhushin Member

Hiên tại trang checkout có tới 5 ,6 bước xử lý, giờ mình muốn custom nó bỏ bớt và rút ngắn lại, mình muốn bỏ bước 4 Shipping Method và copy code shipping method này paste vào chung payment information thì làm sao? không biết tự ý thay đổi code nó có gặp rất rối đến phần khác không. ?
  2. pvd276

pvd276 Member

mình cũng có thắc mắc như bạn
    hiện tại mình sử dụng one step checkout, nó là ex ngoài, không tốt bằng cái mặc định
    hiện tại mình rất thích cái onepage checkout của sendo.vn , không biết bác nào custom đc không nhỉ, nó điều chỉnh css
    bác nào custom đc thì báo giá em với

mình tìm thấy cái này dùng css nhưng vẫn không hợp lắm
    http://www.h-o.nl/blog/improved_magento_one_page_checkout_design_css_only
  3. kennichi89

kennichi89 Member

Onepage checkout có 3 phần chính nhé:
    - 1 phần js để xử lý việc đóng mở các step
    - 1 phần js để validate dữ liệu của các step và tạo request để gửi dữ liệu về server thông qua ajax
    - Phần còn lại là thuộc về server: sẽ xử lý dữ liệu gửi về và lưu vào trong Quote object.
    Để custom các step của Onepage checkout bạn sẽ phải sửa lại cả 3 phần này đấy ^^.
  4. dhushin

dhushin Member

Cái này mình đã thấy nó rồi, nhưng các bước của nó cũng y vậy. vấn đề là mình phải sửa giống như bạn kennich89 nói mới bở 1 số bước không cần thiết dc
  5. kelvinphan

kelvinphan New Member

ai tra cong di sua cho nek
  6. dhushin

dhushin Member

Ban tốt bụng sẵn chỉ dùm luôn đi. cùng nhau học, cùng tiến bộ mà. tính phí chi nữa không biết. bạn chỉ dùm thì tụi tui cám ơn nhìu lắm