Cầu cứu - URL Key tiếng Việt

Thảo luận trong 'Các lỗi thường gặp' bắt đầu bởi sangnguyencg, 5 Tháng mười 2012.

1. Trịnh Huy Hoàng

Trịnh Huy Hoàng New Member

Mình đã làm theo cách này và sửa được. Tuy nhiên có 1 vấn đề là mỗi khi tạo 1 product mới thì vẫn phải vào Catalog -> Url Rewrite Management để chỉnh lại url. Trong trường hợp nhập nhiều sản phẩm 1 lúc hoặc dùng cách import thì cách làm bằng tay này có vẻ không hiệu quả.
  2. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

kaka

Đâu thủ công như thế bạn ơi.
    Chú ý, ko vào URL management để sửa nhé. Nguy hiểm. bạn vào sản phẩm đó (edit) --> xoá link và save sản phẩm lại. Hệ thống tự update link mới.
  3. Minh Trung

Minh Trung New Member

Tớ xác nhận. File đính kèm của bác admin vẫn ngon cho vesion: 1.9.1.0
  4. kelvinphan

kelvinphan New Member

Nen viet module doi voi product bat observer "catalog_product_save_before", voi category thi observer "catalog_category_save_before" set lai url key
  5. tralkic

tralkic New Member

File đính kèm của admin không hoạt động tốt với Ver 1.9.2.4 với catalog thì tốt còn với product khi tạo sản phẩm mới vẫn bị lỗi
    Ví dụ: "Máy chiếu Panasonic PT-LB300" sẽ thành "ma-y-chie-u-panasonic-pt-lb300"
    Bạn nào chỉ mình cách fix với
  6. toan365

toan365 New Member

Mình đã test trên bản 1.9 nhé Hoàng, chạy ok cả.
  7. hungdv.tb

hungdv.tb New Member

Mấy ông trên bảo vì tính thương mại không chịu giúp. . v.v. Thật ra chỉ những vấn đề liên quan để tiếng việt thì không có searh được thôi chứ hầu hết những vấn đề nêu trên cac diễn đàn nước ngoài hầu như có hết rồi . Mấy ông không chịu searh thôi.
  8. Cuong Nguyen

Cuong Nguyen New Member

Các bác làm ơn hướng dẫn em thực hiện trên Magento 2.1.1 với. Em mới làm nên không mò được.
  9. hungdv.tb

hungdv.tb New Member

Đùa cái gì mà ko chịu giúp . Mấy ông tự mình mất bao nhiêu thời gian để mò tìm hiểu cách fix. Chưa chịu động não hơi chút là chạy lên hỏi. Người khác cũng có công việc. Dù giỏi hay ko người ta gặp 1 vấn đề cũng nên chỉ gợi ý hướng giải quyết cho các bạn chứ ai rảnh quá ngồi viết code cho các bạn copy paste