Cầu cứu- layered navigation product.

Thảo luận trong 'Các lỗi thường gặp' bắt đầu bởi nvhai, 17 Tháng tám 2016.

1. nvhai

nvhai New Member

cháo các bác!
    cho e hỏi làm thế nào để gọi Layered Navigation trong magento2 để sử dụng cho module của mình ạ.

Bài viết khác cùng chuyên mục:

2. hungdv.tb

hungdv.tb New Member

Layered Navigation? Cái này để filter cho category mà. Module của bạn mục đích để làm gì. Chưa biết để làm gì nhưng đây là cách người ta thêm vào cho trang cate nhé
    Mã:
    <attribute name="class" value="page-with-filter"/>
            <referenceContainer name="sidebar.main">
                <block class="Magento\LayeredNavigation\Block\Navigation\Category" name="catalog.leftnav" before="-" template="layer/view.phtml">
                    <block class="Magento\LayeredNavigation\Block\Navigation\State" name="catalog.navigation.state" as="state" />
                    <block class="Magento\LayeredNavigation\Block\Navigation\FilterRenderer" name="catalog.navigation.renderer" as="renderer" template="layer/filter.phtml"/>
                </block>
            </referenceContainer>
    Hoặc trang search
    Mã:
         <referenceContainer name="sidebar.main">
                <block class="Magento\LayeredNavigation\Block\Navigation\Search" name="catalogsearch.leftnav" before="-" template="layer/view.phtml">
                    <block class="Magento\LayeredNavigation\Block\Navigation\State" name="catalogsearch.navigation.state" as="state" />
                    <block class="Magento\LayeredNavigation\Block\Navigation\FilterRenderer" name="catalogsearch.navigation.renderer" as="renderer" template="layer/filter.phtml"/>
                </block>
            </referenceContainer>
    Bạn cho thêm cái 3 cái block trong container trên vào. Còn bạn muốn nhét vô đâu thì tùy .
    nvhai thích bài này.
  3. nvhai

nvhai New Member

module e có 1 danh sách các product giờ mình muốn cái layer/filter đấy chỉ lọc những product hiện có của mình thôi ạ.
  4. hungdv.tb

hungdv.tb New Member

Mình chưa biết mục đích bạn viết module này làm gì nhưng chắc cũng làm 1 danh sách các product ở category rồi lôi ra ở đâu đấy thôi. Nếu bạn viết module dựa trên module catalog của magento mặc định thì chắc sẽ thể hiện các product như ở trang cate bằng block : Magento/Catalog/Block/Product/ListProduct thì nhét đoạn xml trên vào file xml của bạn. Chỉnh lại chút điều kiện trong file phtml của block ấy.

Mình thì chưa đọc kĩ cac hàm trong module filter layered này tại vì công việc không cần chỉnh sửa nhiều về nó. Mình nghe sơ qua vấn đề thì đề nghị vậy thôi. Nếu bạn cần giúp đỡ chính xác hơn có thể đưa module của bạn cho mình xem rồi bảo mình xem mục đích của bạn là gì mình sẽ giúp
    nvhai thích bài này.
  5. nvhai

nvhai New Member

Vì 1 sô lý do nên mình không thể đưa cho bạn module được. Nhưng nếu bạn có thể cho mình xin nick sky thì minh sẽ trình bày mục đich của module rõ hơn. Thank bạn.
  6. hungdv.tb

hungdv.tb New Member

hungdv93,
    Ok. Thoải mái đi.