Cần giúp đỡ về tăng tốc độ Magento CE 1.7.0.2

Thảo luận trong 'Magento optimization' bắt đầu bởi Pham Duy Hung, 3 Tháng tư 2014.

1. Pham Duy Hung

Pham Duy Hung New Member

Chào các bác,

Em đang làm 1 site magento dựa trên nền CE 1.7.0.2, mình import khoảng 11k sản phẩm với khoảng 4k danh mục sử dụng magmi bản 0.7.18, mọi việc import đều ổn, nhưng vấn đề là ở cái indexer, sau khi thực hiện import thì e vào phần Index của magento (System / Index Management) để index all, thì trời ơi, đợi vài tiếng k xong được. Các bác có cao kiến gì giúp em vụ này với a.
    Em đã dùng đủ mọi cách:
    1. Chạy index sử dụng giao diện admin
    2. Chạy index bằng command
    3. Sau khi index bằng code magmi, mỗi sp e sẽ có Product-ID, em thực hiện index cho mỗi sp tạo ra bằng cách:

foreach ($product_ids as $product_id) {
    $product = Mage::getModel('catalog/product')->load($product_id);
    $stockItem = Mage::getModel('cataloginventory/stock_item')->loadByProduct($product->getId());
    $stockItem->setForceReindexRequired(true);
    Mage::getSingleton('index/indexer')->processEntityAction(
    $stockItem,
    Mage_CatalogInventory_Model_Stock_Item::ENTITY,
    Mage_Index_Model_Event::TYPE_SAVE
    );

$product->setForceReindexRequired(true)->setIsChangedCategories(true);
    Mage::getSingleton('index/indexer')->processEntityAction($product, Mage_Catalog_Model_Product::ENTITY, Mage_Index_Model_Event::TYPE_SAVE);
    }

Nhưng tất cả tốc độ vẫn như rùa bò, em đang nghiên cứ áp dụng Solr Indexer vào , nhưng khó khăn quá.

Bác nào có suggest giúp em cách Index 1 sản phẩm bằng code cho thật nhanh không a.

System em cài đặt bao gồm:
    + Webserver: Nginx 1.4.4 + PHP-FPM5 + PHP5
    + Cache: Memcached, APC, Varnish, PageSpeed_Mod(Nginx)

Cảm ơn các bác nhiều.
  2. hungtk2707

hungtk2707 Member

tăng tốc cho 1.7, bản này nó như rùa rồi bạn ơi, lên 1.8 tốc độ mới thực sự đc cải thiện. nếu 1.7 mà muốn cải thiện tốc độ thì chỉ có cache tàn bạo mới nhanh được
    về vấn đề magmi, mình nhớ là magmi có phần tùy chọn là reindex luôn mà
  3. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Khi số lượng sản phẩm lớn, không dùng cách thông thường để reindex được đâu bạn, phải dùng script chạy bên dưới.

Trên mạng có vài tool đấy
  4. Pham Duy Hung

Pham Duy Hung New Member

Cảm ơn 2 bác,

Có cách nào index khoảng 50 sản phẩm bằng code và truyền vào danh sách ProductID không a, các bác truyền cho em với. Thanks các bác nhiều.
  5. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Bạn thử các script sau:

http://www.propellermind.com/magento-tips/magento-re-index-data-with-command-shell/

http://inchoo.net/ecommerce/magento/executing-magento-indexer-from-shell

hungtk2707 thích bài này.