Cách hiện thị giá sản phẩm trên 100 tr

Thảo luận trong 'Programming Questions' bắt đầu bởi akiana, 3 Tháng mười hai 2012.

1. akiana

akiana New Member

Hi every body !
    Mình đang gặp 1 sự cố là không thể nhập giá sản phẩm nhiều hơn 100.000.000 được, tức là nếu nhập giá là 120.000.000 thì sau khi save thì giá lại trở về 100.000.000. Bên mình có một số sản phẩm như server, bts shelter có giá trên 100tr nên khi gặp sự cố này mình thấy không ổn cho lắm.
    Mình đã thử sửa lại một số table liên quan đến giá trong database nhưng vẫn không thấy thay đổi gì. Ai biết cách khắc phục sự cố này chỉ cho mình với ?! Thanks nhiều !

Bài viết khác cùng chuyên mục:

2. akiana

akiana New Member

Sau khi tìm hiểu thì mình đã có câu trả lời như sau :
    - Sửa đoạn code sau trong file app/code/core/Mage/Sales/Helper/Data.php :

Mã:
    const MAXIMUM_AVAILABLE_NUMBER = 99999999; 
    trở thành :

Mã:
    const MAXIMUM_AVAILABLE_NUMBER = 99999999999; 
    - Vào PHPMyadmin , chọn database rồi chạy đoạn lệnh sql sau :

Mã:
    ALTER TABLE catalog_product_entity_decimal CHANGE `value` `value` decimal(16,4) DEFAULT NULL;
    ALTER TABLE catalog_product_index_price CHANGE `price` `price` decimal(16,4) DEFAULT NULL;
    ALTER TABLE catalog_product_index_price CHANGE `final_price` `final_price` decimal(16,4) DEFAULT NULL;
    ALTER TABLE catalog_product_index_price CHANGE `min_price` `min_price` decimal(16,4) DEFAULT NULL;
    ALTER TABLE catalog_product_index_price CHANGE `max_price` `max_price` decimal(16,4) DEFAULT NULL;
    ALTER TABLE catalog_product_index_price CHANGE `tier_price` `tier_price` decimal(16,4) DEFAULT NULL;
    ALTER TABLE catalog_product_index_price CHANGE `pricing_value` `pricing_value` decimal(16,4) DEFAULT NULL;
    ALTER TABLE catalog_product_super_attribute_pricing CHANGE `pricing_value` `pricing_value` decimal(16,4) DEFAULT NULL; 
    Mong rằng có ai đó gặp phải lỗi này sẽ khắc phục dễ dàng.
    Demo đây nhé :
    http://store.3ce.vn/may-tinh/servers/hp-proliant-ml370-g6-483880-b21-1.html
  3. hoangtrungnqt

hoangtrungnqt New Member

Có sửa rồi nhưng chỉ ở trong thôi, còn ở ngoài vẫn không thay đổi nhỉ.
    Demo: http://thuongtin.co/vi
  4. gundamf91

gundamf91 New Member

Chào các bác,
    Em đã thử sửa theo bác nhưng lại gặp 1 vấn đề là giá nhập vào trên 100 triệu hiển thị ra frontend sẽ là regular price bên dướ regular price sẽ là 100 triệu. Các bác có cách nào giải quyết vấn đề này không ạ ?
  5. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Vấn đề này phải làm cả hệ thống database của magento.

Hoặc trước khi install magento, bạn thay đổi trong database rồi hãy install.

Chịu khó theo cách làm thủ công này vậy. Tôi đã check và okies rồi, link demo thì ko show được do đó là các dự án được bảo mật.
    gundamf91 thích bài này.
  6. gundamf91

gundamf91 New Member

Em cám ơn bác đã chỉ dẫn. Em mới chỉ làm quen với magento được hơn 1 tháng. Bác cho em hỏi là dự án đang chạy thì làm sao cài lại database được bác, mong bác chỉ giáo thêm. Em cám ơn bác
  7. admin

Ko Cà lại được database thi có thể phải làm thủ công rồi.
  8. gundamf91

gundamf91 New Member

Iem đã thử sửa thủ công, trang list nó vẫn hiển thị regular price bên dưới regular price sẽ là 100 triệu. Còn trong trang list thì hiển thị giá trên 100tr bình thường. Huhu T_T
  9. gundamf91

gundamf91 New Member

10. admin

hiện tại thì cách làm là phải sửa thủ công thôi, cách làm pro hơn thì mình chưa tìm ra.

Anh em nào biết cách pro hơn thì chỉ giáo nhé.
    gundamf91 thích bài này.
  11. gundamf91

gundamf91 New Member

Dạ, cái em làm là đã sửa theo cách thủ công rồi, mà nó vẫn như vậy, giờ em không biết xử lý thế nào nữa T_T
  12. nguyendattai

nguyendattai Member

Mình cũng đang vướng vụ này. 9.666.000.000 thì nó tự biến thành 100.000.000. Đúng là tiền VN số thì to nhưng giá trị nhỏ.
  13. nguyendattai

nguyendattai Member

E tìm hiểu thic có bác chia sẻ vào database, và chạy dòng query sau:

ALTER TABLE `catalog_product_entity_decimal` CHANGE `value` `value` DECIMAL( 18, 4 ) NULL DEFAULT NULL COMMENT 'Value';

Em thì nhu cầu cũng chưa quá cần thiết nên chưa thử cách này.