Bị lỗi khi import database khi cài đặt magento trên local host

Thảo luận trong 'Cài đặt Magento' bắt đầu bởi thanhnhuphong, 30 Tháng năm 2013.

1. thanhnhuphong

thanhnhuphong New Member

hi cả nhà .
    em đang cài đặt magento trên local host : Đến bước import data thì bị lỗi này
    mong mọi người giúp đỡ. ( em dùng xampp v1.6.4, magento v1.7.0.2 và data mageto 1.6.1.0)
    Error

SQL query:
    CREATE TABLE `tag` (
    `tag_id` INT( 10 ) UNSIGNED NOT NULL AUTO_INCREMENT COMMENT 'Tag Id',
    `name` VARCHAR( 255 ) DEFAULT NULL COMMENT 'Name',
    `status` SMALLINT( 6 ) NOT NULL DEFAULT '0' COMMENT 'Status',
    `first_customer_id` INT( 10 ) UNSIGNED DEFAULT NULL COMMENT 'First Customer Id',
    `first_store_id` SMALLINT( 5 ) UNSIGNED DEFAULT NULL COMMENT 'First Store Id',
    PRIMARY KEY ( `tag_id` ) USING BTREE,
    KEY `FK_TAG_FIRST_CUSTOMER_ID_CUSTOMER_ENTITY_ENTITY_ID` ( `first_customer_id` ) ,
    KEY `FK_TAG_FIRST_STORE_ID_CORE_STORE_STORE_ID` ( `first_store_id` ) ,
    CONSTRAINT `FK_TAG_FIRST_STORE_ID_CORE_STORE_STORE_ID` FOREIGN KEY ( `first_store_id` ) REFERENCES `core_store` ( `store_id` ) ON DELETE SET NULL ON UPDATENO ACTION ,
    CONSTRAINT `FK_TAG_FIRST_CUSTOMER_ID_CUSTOMER_ENTITY_ENTITY_ID` FOREIGN KEY ( `first_customer_id` ) REFERENCES `customer_entity` ( `entity_id` ) ON DELETE SETNULL ON UPDATE NO ACTION

) ENGINE = INNODB AUTO_INCREMENT =199 DEFAULT CHARSET = utf8ROW_FORMAT = DYNAMIC COMMENT = 'Tag';

MySQL said: [​IMG]
    #1064 - You have an error in your SQL syntax; check the manual that corresponds to your MySQL server version for the right syntax to use near 'USING BTREE,
    KEY `FK_TAG_FIRST_CUSTOMER_ID_CUSTOMER_ENTITY_ENTITY_ID` (`first' at line 7
  2. satthu106

satthu106 New Member

Bạn thử tạo data và import data xong rồi mới cài magento xem có được ko vì mình toàn làm như vậy với bản data mageto mới nhất và nó rất hiệu quả.
  3. thanhnhuphong

thanhnhuphong New Member

mình cũng làm rồi mà. cài đặt xampp rồi tạo data rồi mới cài magento. nhưng cứ đến bước import data từ sample data là bị lỗi ở trên. bạn xem có cách nào khắc phục đc k chỉ mình nhé
  4. Củi Khô37

Củi Khô37 Member

Thử cái này xem nhé...
    PRIMARY KEY (`tag_id`) USING BTREE,
    changed into
    PRIMARY KEY USING BTREE (`tag_id`),

PRIMARY KEY (`tag_relation_id`) USING BTREE ,
    changed into
    PRIMARY KEY USING BTREE (`tag_relation_id`),
    thanhnhuphong thích bài này.
  5. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Thông thường, bạn install mới hoàn toàn đi. khi nào cần hãy dùng bản sample của magento. Như thế là nhanh nhất :)
    thanhnhuphong thích bài này.
  6. thanhnhuphong

thanhnhuphong New Member

@củi khô: bạn chỉ cụ thể giúp mình vs. mình mới tìm hiểu nên k rành lắm. bạn cho mình biết các bước cụ thể. fai vào đâu để sửa ấy.
    @Mr Hải: để em thử cách của anh xem .
  7. trinhduchieu

trinhduchieu New Member

Bạn ơi, cái file data 1.6 bị lỗi đó. Mình cài cũng bị. Bạn down bản data thấp hơn là cài đc. Mình đã cài thành công!
  8. thanhnhuphong

thanhnhuphong New Member

@trinh duc hieu: toi nay minh thu lai vay.
  9. thanhnhuphong

thanhnhuphong New Member

mình làm theo cách của bác CỦI KHÔ đc rồi nhé. Cảm ơn bác. :D