[Tư vấn] Ai biết cách kết hợp xenforo vào magento không?

Thảo luận trong 'Magento 2 Extension' bắt đầu bởi invokerkael, 17 Tháng một 2015.

1. invokerkael

invokerkael New Member

em muốn kết hợp xenforo vào magento ạ,tức là 1 user có thể sử dụng đc trên cả 2 mã nguồn. Ai có thể chỉ giáo cho em được không ạ

Bài viết khác cùng chuyên mục:

2. invokerkael

invokerkael New Member

ai giúp không ạ
  3. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Làm cái này cần sử dụng API connect vào với nhau để đồng bộ qua lại. Dùng Xenforo giống như bạn login qua facebook, google vậy.

Nhưng mấu chốt ở chỗ, nếu người dùng login vào xenforo bằng google, facebook. Sau đó lại login vào Magento bằng 2 cái này thì bài toán hơi nan giải tý. Bạn cần phân tích thêm ở hướng này, ok là good.
  4. invokerkael

invokerkael New Member

nhưng có cách nào để kết nối ko? cách kết nối có giống như magento kết hợp với wp ko? và cần nhưng gì để làm nhỉ???
  5. pvd276

pvd276 Member

cái này chắc khó, hóng cao nhân chỉ giáo
    mình mới làm magento connect với openerp thôi
  6. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Nói chung là cần $$$$ đó bạn.
  7. Truong Xuan

Truong Xuan New Member

thực ra muốn tương tác qua lại giua magento và các mã nguồn or các site khác thì chỉ cần quan tâm đến API của magento. nếu bạn biết cách làm sao để gọi API của magento thì mọi việc đều có thể,còn nếu ko thì bạn nên có $$$ để giai quyết vấn đề này :D:D good luck!
  8. Thang Le

Thang Le New Member

Bạn thử dùng cái JFusion xem, mình dùng cái này để kết hợp Xenforo và joomla được mình thấy có hỗ trợ Magento